Home Labaru Hasashen Iftila’i: MDD Ta Yi Gargadin Samun Matsananciyar Yunwa A 2025

Hasashen Iftila’i: MDD Ta Yi Gargadin Samun Matsananciyar Yunwa A 2025

42
0
108931332 un4
108931332 un4

Ofishin Majalisar Dinkin Duniya, mai lura da al’amuran jin ƙai ya yi hasashen samun matsananciyar yunwa a Najeriya da wasu ƙasashen Afirka.

Cikin wani saƙo da ofishin ya wallafa a shafinsa na X, ya yi gargaɗin samun tsanantar matsalar a Najeriya tsakanin watan Nuwamban 2024 zuwa watan Mayun 2025.

Ya ce ya kamata a ɗauki matakai domin yaƙi da yunwa da ceto rayukan mutane a yanzu da kuma tsawon lokaci a nan gaba kamar yadda ofishin ya wallafa.

Bayanan da ofishin ya fitar sun nuna cewa a Najeriya, mutum miliyan 38 ne za su fuskanci matsalar.

yayin da ƙasar Sudan ta Kudu ke biye mata da mutum miliyan 21, sai ƙasar Ethiopia mai mutum miliyan 15.

A farkon wannan shekarar ne dai gwamnatin tarayya ta sanar da wasu matakai uku na kawo sauƙi ga matsalar ƙarancin abinci a ƙasar.

Ɗaya daga cikin matakan shi ne, gwamnatin ta fito da tan 42,000 na abinci daga rumbunan ma’aikatar harkokin noma da nufin kawo sauƙi ga al’ummar ƙasar.

Leave a Reply