20 C
Kaduna
Saturday, November 8, 2025
Advertisement

Kasuwanci

Home Labaru Kasuwanci
Kasuwanci
A section of the Dangote refinery 1

Sufuri Da Abinci: CBN Ya Ce Man Fetur Na Dangote Zai...

0
Babban Bankin Najeriya CBN ya ce fara jigilar man fetur daga matatar man fetur ta Dangote zai rage farashin sufuri da abinci a Najeriya.Gwamnan...
IMG 20240910 WA0019

Bayan Ambaliya: Farashin Sufurin Kwale-Kwale A Maiduguri Ya Doshi Dubu 100

0
Wani sabon ƙalubale ya bullo wa jama’a sama da miliyan 2 da aka haƙiƙance cewa ambaliyar birnin Maiduguri a arewa maso gabashin Najeriya ta...
A section of the Dangote refinery 1

Masana Sun Ce Matatar Dangote Zata Taimakawa ‘Yan Najeriya Matuka

0
Masanin tattalin arziki Dakta Kasum Garba Kurfi ya ce akwai alfanu sosai dangane da samun matatar man fetur ta Dangote da ta fara aiki...
1x 1

Albashi: Za A Hukunta Ma’aikatu Masu Zaman Kan Su Da Basu...

0
Gwamnatin Tarayya ta yi kira ga kamfanoni masu zaman kan su su bi tsarin mafi ƙarancin albashi na N70,000, inda ta yi gargaɗin cewa...
IMG 20200615 094529

Kasuwanci: NNPCL Ya Fara Sayar Da Mai Ga Japan Da Kuma...

0
Kamfanin Man Fetur na Najeriya (NNPCL) ya fara jigilar iskar Gas zuwa Japan da China ta jirgin ruwa.A cikin wata sanarwa a ranar Litinin,...
jet 1

Sabani: Kamfanin China Ya Ƙwace Jirgin Najeriya Na 4 A Kanada

0
Kamfanin nan da ya ƙwace jiragen saman Fadar Shugaban Najeriya guda uku a ƙasar Faransa, ya sake ƙwace wani jirgin a Kanada.Kamfanin Zhongshang Fucheng...
cbn2

CBN Ya Sayar Wa Ƴan Canji Dala A Kan Naira Dubu...

0
Babban Bankin Najeriya CBN ya fara sayar da dala ɗaya a kan N1,450 ga ƴan canji masu lasisi a ƙasa.Babban Bankin ya sanar da...
Abubakar kyari (1)

Cinikayya: Saudiyya Na Son Fara Shigo Da Nama Daga Najeriya

0
Gwamnatin Saudiyya ta bayyana buƙatar shigo da nama ton 200,000 da kuma ton miliyan ɗaya na waken soya daga Najeriya,yayin da ƙasar ke son...
Fuel scarcity 1

Halin Da Mutane Ke Ciki a Kan Layukan Man Fetur A...

0
Layukan ababen hawa sun sake bayyana a gidajen man fetur na wasu biranen Najeriya.Tun a cikin makon da ya gabata aka fara ganin dogayen...
Market Fire 3

Ibtila’in Gobara: Kasuwar Karu A Abuja Ta Kone Kurmus

0
Wata mummunar gobarar da ta auku a kasuwar Karu da ke Karamar Hukumar Karu ta Jihar Nasarawa.kasuwa dai tana kusa da mahadar Abuja da...

Tinubu Secured $20bn Investment To Revolutionise Agriculture, Economy – Shettima

0
Mataimakin shugaban kasa Kashim Shettima ya bayyana cewa, shugaba Bola Tinubu ya samu nasarar samawa Najeriya jarin sama da dala biliyan 20.Shettima ya ce...
CBN 2

CBN Ya Rage Farashin Dala Ga Ƴan Canji

0
Babban Bankin Najeriya (CBN) ya dawo sayar da Dala Dalakai-tsaye ga ’yan canji a kan farashi N1,021.Sanarwar da bankin ya fitar na sanar da...
Luqman Mamudu

Baje Kolin Motoci Na Afirka: Shirye-Shiryen Gudanar Da Biki A Watan...

0
A halin yanzu an kammala shirye-shieyen bude bikin baje kolin motoci na yankin Afrika ta yamma karo na 4 da za a gudanar a...
Alhaji Aminu Gwadabe 1062x598

Karuwar Darajar Naira: Shugaban Ƴan Canji Ya Ce Suna Sayen Dala...

0
Ƙungiyar ƴan canji ta Najeriya ta ce ƴan canji sun fara sayan dala ɗaya a kan naira 980 a kasuwar bayan fage sannan su...
Uganda fotn2019 country hero

Adawa Da Sabon Tsarin Biyan Haraji: Ƴan Kasuwa Na Yajin Aiki...

0
Ƴan kasuwa da dama da ke Kampala a Uganda sun rufe shagunan su a ranar Talatar nan a wani ɓangare na nuna adawa da...

Farashin Lantarki: ‘Yan Najeriya Sun Shiga Damuwa Sakamakon Karin Da Gwamnati...

0
Gwamnatin Najeriya ta sanar karin kudin wutan lantarki da fiye da kashi 300 cikin 100 ga masu amfani da wutar ta lantarki.Sabon farashin da...

Malamai Sun Roƙi Gwamnatin Najeriya Ta Taimakawa Maniyyata Hajji

0
Malaman addinin musulunci a Nijeriya sun soma fitowa su narokon gwamnatin Trayya kan ta dau matakin rage kudinkujerar hajjin bana bayan karin kusan miliyan...

Hajjin Bana: Dalilin Najeriya Na Ƙara Kusan Naira Miliyan Biyu Ga...

0
Hukumar Alhazai ta kasa ta ƙara kuɗin kujerar aikin Hajji da miliyan ɗaya da dubu ɗari tara, inda yanzu kuɗin suka koma naira miliyan...

Zargin Ƙin Biyan Haraji: Gwamnatin Tarayya Ta Maka Kamfanin Binance A...

0
Gwamnatin tarayya ta shigar da ƙara kan kamfanin hada-hadar kuɗin kirifto na Binance gaban babbar kotun tarayya da ke Abuja.Hukumar tara haraji ta kasa,...

Rashin Lantarki: Minista Zai Kwace Lasisin Kamfanonin Wuta A Nijeriya

0
Ministan Lantarki, Bayo Adelabu, ya yi barazanar kwace lasisin kamfanonin rarraba wuta na Discos, yana mai cewa ba za a lamunci yanayin da suke...
Call To Listen